ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਕੁੜੀ ਨੇ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਦਿੱਤਾ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਜਨਮ, ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਸੀ ਲਾਹੌਰ

ਪੂਰੀ ਕਹਾਣੀ ਦੇਖਣ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਵੀਡੀਓ ਦੇਖੋ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪੂਰਾ ਡੇਟਾ ਵਿਸਥਾਰਪੂਰਵਕ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਅਤੇ ਸਾਰੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਯੂਟਿਊਬ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਫੇਸਬੁੱਕ ਆਦਿ ਤੋਂ ਲਈਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਨੂੰ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਹੱਥ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਸਾਰੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ਹੈਲੋ. ਆਪ ਜੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਚੈਨਲ ਤੇ ਤਹਿ ਦਿਲੋਂ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸੰਭਾਵਤ ਤੌਰ 'ਤੇ ਜਾਣਦੇ ਹੋ, ਲਗਾਤਾਰ ਨਵੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਵੀਡੀਓ ਆਵਾਜ਼ਾਂ ਵਰਚੁਅਲ ਮਨੋਰੰਜਨ ਦੁਆਰਾ ਵੈੱਬ ਦੇ ਦੁਆਲੇ ਘੁੰਮਦੀਆਂ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਇਹ ਖਬਰ ਸਾਂਝੀ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੇ ਡੇਟਾ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਉਸ ਚੈਨਲ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨਾ ਯਾਦ ਰੱਖੋ ਜੋ ਸਾਡੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਦੀ ਨਕਲ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸਾਡੀ ਸਾਈਟ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਪਦਾਰਥ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮਰੱਥਾ ਵਿੱਚ ਦੁਹਰਾਇਆ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸਾਡੀ ਖ਼ਬਰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਹੈ ਸਾਡੀ ਸਾਈਟ 'ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੀ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ਾਲ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਮਿਲੇਗੀ ਜੋ ਤੁਹਾਡੀ ਸੂਝ ਦਾ ਵਿਸਤਾਰ ਕਰੇਗੀ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਸਬੇ, ਸ਼ਹਿਰ, ਸਮਾਜ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਮਾਹੌਲ ਵਿੱਚ ਕੀ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਇਸ ਬਾਰੇ ਸਭ ਤੋਂ ਤਾਜ਼ਾ ਡੇਟਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਾਂਗੇ। ਸਾਡੇ ਚੈਨਲ 'ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ, ਜਲਵਾਯੂ ਡੇਟਾ, ਖੇਡਾਂ ਦਾ ਡੇਟਾ, ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਡੇਟਾ, ਰਾਜਨੀਤਿਕ ਡੇਟਾ, ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਖ਼ਬਰਾਂ, ਮਨੋਰੰਜਨ ਡੇਟਾ, ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਡੇਟਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਚੈਨਲ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਦਰਸ਼ਕ, ਚੈਨਲ ਨੂੰ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨਾ ਯਾਦ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀਆਂ, ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰਾਂ, ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨਾਲ ਹਰ ਇੱਕ ਉਤਸ਼ਾਹਜਨਕ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰੋ। ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਕੋਈ ਵੀ ਔਫ-ਬੇਸ ਖਬਰ ਜਾਂ ਡੇਟਾ ਸਾਂਝਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਕੇ ਦੱਸੋ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀਆਂ ਖਬਰਾਂ 'ਤੇ ਕੰਮ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਜਾਣਬੁੱਝ ਕੇ ਕੋਈ ਗੁੰਮਰਾਹਕੁੰਨ ਖਬਰ ਨਹੀਂ ਫੈਲਾਉਂਦੇ। ਸਾਡੀ ਸਾਈਟ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਸਾਂਝੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਹਰ ਪੋਸਟਾਂ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ। ਸਾਡੀ ਸਾਈਟ 'ਤੇ ਹਰ ਇੱਕ ਪੋਸਟ ਨੂੰ ਵੇਖਣ ਅਤੇ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰਨ ਲਈ ਮੈਂ ਤੁਹਾਡੇ ਵਿੱਚੋਂ ਹਰੇਕ ਨੂੰ ਮੰਨਦਾ ਹਾਂ। ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਮੈਨੂੰ ਇਹ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਕਿ ਮੇਰੇ ਕੋਲ ਕੋਈ ਵੀ ਖ਼ਬਰ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਸਾਰੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਔਨਲਾਈਨ ਮਨੋਰੰਜਨ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਤੋਂ ਸਾਂਝੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਜਿਸ ਕੋਲ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਾ ਕਾਪੀਰਾਈਟ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਈ ਇੱਛਾ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਉਹ ਈਮੇਲ ਰਾਹੀਂ ਸਾਡੇ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਸੱਚਾ ਅਤੇ ਦਿਲਚਸਪ ਪਦਾਰਥ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਚੈਨਲ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਵੀ.ਡੀ.ਓ. ਸਾਡੀ ਸਾਈਟ ਔਸਤ ਨਾਗਰਿਕਾਂ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਹਰੇਕ ਖਬਰ ਬਾਰੇ ਰੋਸ਼ਨੀ ਦੇਣ ਲਈ ਹੈ। ਇਸਨੇ ਸਾਰੇ ਗ੍ਰਹਿ ਉੱਤੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਦੀ ਹੋਂਦ 'ਤੇ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪੋਸਟਾਂ ਦੀ ਇਹ ਭੀੜ ਫੇਸਬੁੱਕ 'ਤੇ ਗੂਗਲ ਦੀਆਂ ਰਣਨੀਤੀਆਂ ਨੂੰ ਮੰਨਦੀ ਹੈ।

ਭਾਰਤ ਤੋਂ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਜਾ ਰਹੇ ਆਗਰਾ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਮਹਿਵਿਸ਼ ਨੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ‘ਚ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਮਹਿਵਿਸ਼ ਖੁਦ ਭਾਰਤੀ ਹੈ ਪਰ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਕਰਾਚੀ ਨਿਵਾਸੀ ਸ਼ੋਏਬ ਰੇਨ ਨਾਲ 2017 ‘ਚ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇਹ ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਤੀਜਾ ਬੱਚਾ ਹੈ। ਮਹਿਵਿਸ਼ ਨੇ ਇਸ ਲੜਕੀ ਦਾ ਨਾਂ ਸਰਹਦ ਰੱਖਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਭਾਰਤ ਅਤੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਵਿਚਾਲੇ ਖਿੱਚੀ ਗਈ ਲਾਈਨ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਫਸ ਗਈ ਹੈ।

ਹੁਣ ਉਹ ਆਪਣੀ ਧੀ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਲੋਹੜੀ (ਮਕਰ ਸੰਕ੍ਰਾਂਤੀ) ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਹੀ ਮਨਾਏਗੀ। ਪੁੱਛ-ਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਮਹਿਵਿਸ਼ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ‘ਚ ਰਹਿ ਰਹੀ ਸੀ। ਕਰੀਬ 6 ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਉਹ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ‘ਚ ਆਪਣੇ ਪੇਕੇ ਘਰ ਆਈ ਸੀ। ਹੁਣ ਜਦੋਂ ਉਸ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਡੇਟ ਨੇੜੇ ਆ ਰਹੀ ਸੀ ਤਾਂ ਉਹ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਜਾਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਸੀ, ਤਾਂ ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਪੈਦਾ ਹੋਈਆਂ ਉਸ ਦੀਆਂ ਦੋ ਧੀਆਂ ਵਾਂਗ ਉਹ ਵੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਨਾਗਰਿਕ ਬਣ ਸਕੇ।

ਮਹਿਵਿਸ਼ ਆਪਣੇ ਭਰਾ ਜਬਰਾਨ ਨਾਲ ਛੱਤੀਸਗੜ੍ਹ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਵਿੱਚ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਜਾ ਰਹੀ ਸੀ। ਪਰ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਪਹੁੰਚਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਉਸ ਨੂੰ ਲੁਧਿਆਣੇ ਵਿੱਚ ਜਣੇਪੇ ਦੀ ਪੀੜ ਹੋਣ ਲੱਗ ਪਈ। ਹਾਲਾਤ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਟਰੇਨ ਨੂੰ ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰੋਕਣਾ ਪਿਆ। ਡਾਕਟਰਾਂ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਰੇਲਵੇ ਅਤੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਰਹਿੰਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਲੁਧਿਆਣਾ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਹੀ ਐਂਬੂਲੈਂਸ ਬੁਲਾਈ ਗਈ ਅਤੇ ਮਹਵਿਸ਼ ਨੂੰ ਸਿਵਲ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਗਿਆ।

ਮਹਿਵਿਸ਼ ਚਾਹੁੰਦੀ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਬੇਟੀ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ‘ਚ ਹੋਵੇ। ਉਸ ਨੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਤੋਂ ਦਵਾਈ ਦੇ ਕੇ ਡਿਲੀਵਰੀ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰਨ ਲਈ ਮਦਦ ਮੰਗੀ ਪਰ ਹਾਲਤ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਉਸ ਸਮੇਂ ਮਹਿਵਿਸ਼ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਕਰਨੀ ਪਈ। ਐਸਐਮਓ ਮਨਦੀਪ ਕੌਰ ਸੰਧੂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਡਿਲੀਵਰੀ ਸਫਲ ਰਹੀ। ਬੱਚਾ ਅਤੇ ਮਾਂ ਦੋਵੇਂ ਤੰਦਰੁਸਤ ਹਨ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਮਹਿਵਿਸ਼ ਦੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਆਗਰਾ ਲੈ ਗਏ ਹਨ। ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਇਹ ਮਹਿਵਿਸ਼ ਦਾ ਪੰਜਵਾਂ ਬੱਚਾ ਹੈ, ਪਰ ਤੀਜਾ ਜੋ ਜ਼ਿੰਦਾ ਹੈ।

ਮਹਿਵਿਸ਼ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਪਤੀ ਅਟਾਰੀ ਸਰਹੱਦ ਦੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਵਾਹਗਾ ‘ਚ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਡਿਲੀਵਰੀ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵੱਲੋਂ ਵੀ ਸਾਰੇ ਇੰਤਜ਼ਾਮ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ, ਤਾਂ ਜੋ ਮਹਿਵਿਸ਼ ਅਤੇ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇ। ਪਰ ਸਰਹਦ ਖਕਿਸਮਤ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੀ ਬਜਾਏ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *